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1.0 UTANGULIZI. 

Katika mwaka wa fedha 2018/2019 Bajeti ya Halmashauri ya Jiji la Tanga ilikasimia 

kutengakiasi cha Tsh. 15,192,895,032/=kutoka vyanzo vya ndani vya mapato ya 

Halmashauri kwa ajili ya kutekeleza shughuli za miradi ya maendeleo pamoja na 

matumizi mengineyo ya ofisi.Baada ya kutoa mapato fungwa ya jumla ya                      

Tshs 2,716,965,507 kiasi kinachobaki cha Tshs 12,475,929,525/= Asilimia 40 ya 

kiasi hicho jumla ya Tshs 4,990,371,910/= ni kwa ajili ya matumizi mengineyo ya 

Halmashauri na  asilimia  60 ni kwa jaili ya utekelezaji wa  miradi ya maendeleo sawa 

na Tshs 7,485,557,715/=Picha ifuatayo inaonyesha mgawanyo wa fedha hizo za 

makusanyo ya ndani pamoja na mgawanyo wake. 
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2.0 UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO 

2.1 IDARA YA KILIMO. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Kilimo ilitenga kiasi cha        

Tsh 220, 000,000/= kwa ajili ya matumizi ya miradi ya idara ya Kilimo. Hadi kufikia 

tarehe 30 Machi,Idara imeweza kutumia jumla ya Tshs.52,548,600/= kwa ajili ya 

kuwezesha ushiriki wa mafunzo ya kilimo na maonyesho ya nanenane pamoja na kilimo 

cha umwagiliaji. Mashine ya umwagiliaji imenunuliwa na vimefungwa kwa kipindi husika 

kwa gharama hizo. 

 

2.2 IDARA YA UTAWALA. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Utawala ilitenga kiasi cha 

Tsh 2,216,727,516/= kwa ajili ya kutekeleza shughuli mbalimbali za ujenzi wa miradi 

ya maendeleo. Jumla ya Tshs 436,915,735/= imetekeleza ujenzi wa miundombinu 

mbalimbali. Miradi hiyo ni pamoja na ujenzi wa jengo la utawala la ghorofa 3 na 

kurekebisha majengo ya TADECO. 

 

 



5 
 

21.18 matumizi 

78.82 Bajeti 

Bajeti na Utekelezaji wa miradi ya Idara ya Utawala

1 2  

 

 

 

 

Picha1.1: Jengo la utawala la jiji la Tanga. 
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2.3 IDARA YA AFYA. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Afya ilitenga kiasi cha               

Tsh 556,400,000/= kwa ajili ya kutekeleza shughuli mbalimbali za ujenzi katika idara 

ya afya zikiwemo ujenzi wa kituo cha afya cha Mwakidila,Kuchangia ujenzi wa hospital 

ya Wilaya ambayo utekelezaji wake unaendelea,Kuchangia kwenye miradi ya UKIMWI, 

uendeshaji wa duka la dawa na ukarabati wa ofisi ya CHF ya Jiji.Jumla ya                         

Tshs 8,139,050/= imetumika kutekeleza miradi hiyo. 

 

Ujenzi wa kituo cha Afya Mwakidila kikiwa usawa wa mtambaa panya kwa fedha za 

mapato ya ndani. 
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Ujenzi wa hospital ya Wilaya Tanga. Mojawapo ya majengo ya Hospital ya Wilaya 

ambao fedha za mapato ya nadni zinatumika kwa ajili ya ufuatiliaji wa mradi huo. 
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2.4 IDARA YA MAPATO. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Mapato ilitenga kiasi cha          

Tsh 623,103,192/= kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali ya idara ya fedha 

Miradi iliyopangwa kutekelezwa ni Ununuzi wa magari mawili kwa ajili ya kusaidia 

ukusanyaji wa mapato,kujenga masoko ya jiji na ununuzi wa POS mashine .Miradi 

iliyotekelezwa ni ununuzi wa POS mashine 40 pamoja na kujenga choo katika soko la 

Makorora. Utekelezaji huo umegharimu jumla ya Tshs 48,900,000/= 

 

 

 

2.5 IDARA YA MAENDELEO YA JAMII. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Maendeleo ya Jamii ilitenga 

kiasi cha Tsh.960,206, 961/= kwa ajili ya kutoa mikopo kwa wanawake, vijana na 

walemavu kwa kufuata kanuni ya asilimia 4,4,2.Hadi kufikia Juni 2019, jumla ya 

Tshs274,500,000/= zimetolewa kwa vikundi vya wanawake na vijana. Wanawake 

walipata jumla ya Tshs 254,500,000/= na vijana Tshs 20,000,000/= 



9 
 

 

 

2.6 IDARA YA ARDHI. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Ardhi ilitenga kiasi cha Tsh 

1,400,000,000/= kwa ajili ya kuwezesha mchango wa utoaji wa ardhi kwa viwanja 

10 na mahitaji mengine ya maendeleo ya ardhi katika eneo la Amboni katika Mji wa 

Tanga ifikapo Juni 2019. Jumla ya Tshs 426,676,694.80 zimetumika kwa ajili ya 

shughuli mbalimbali za idara ya Ardhi ikiwemo kupima viwanja katika maeneo ya 

Amboni na Kange Kasera. 
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2.7 IDARA YA MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI. 

Idara ya Uchumi ni idara ambayo inatekeleza na kusimamia na kufuatilia miradi yote ya 

maendeleo inayotekelezwa katika Halmashauri. Ili kuweza kutekeleza shughuli zake kwa 

ufanisi, Idara ilitengewa jumla ya Tshs 1,075,661,208/= kwa ajili ya utekelezaji 

wamiradi, usimamizi na ufuatiliaji. Kati ya hizo jumla ya Tshs 504,231,648/= 

zimetumika kutekeleza miradi hiyo. Miradi iliyotekelezwa ni uwezeshaji wa kituo cha 

Tanga Televishen,Mchango kwenye miradi ya TASAF,TACINE, UKETA,TSCP, kuwezesha 

shughuli za uwezeshaji, Kuandaa  bajeti ya mwaka wa fedha 2019/2020,urekebishaji 

wa vyoo vya umma, Kujenga kituo cha daladala Pongwe pamoja na usimamizi na 

ufuatiliaji wa miradi yote inayoendelea kutekelezwa. 
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Kibanda cha mashine ya kufyatulia matofali 

 

2.8 ELIMU 

Idara hii ni idara ambayo imebeba idara mbili ambazo ni idara ya Elimu Msingi na Elimu 

Sekondari. Idara hizi kwa pamoja zimetengewa jumla ya Tshs 1,044,467,955/= kwa 

ajili ya utekelezaji wa shughuli za miradi ya maendeleo ikiwemo ujenzi wa miundombinu 

ya vyumba vya madarasa, vyoo na maabara.Jumla ya Tshs 132,416,825/= 

zimetumika kutekeleza miradi hiyo kwa kipindi cha Januari hadi Machi 
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3.0 CHANGAMOTO. 

 Muitikio mdogo wa wananchi kuchangia miradi ya maendeleo kama vile upande 

wa elimu juu ya dhana ya elimu bure. 

 Baadhi ya wafanya biashara kukwepa kulipa kodi kwenye vyanzo vya mapato na 

hiyo kupelekea kutofikiwa kwa asilimia 100ya makusanyo. 

 Pia vyanzo Vingine vya mapato kufutwa katikati ya mwaka wa fedha na hivyo 

kuathiri kiwango cha ukusanyaji mapato 

 

3.1 Utatuzi wa Changamoto hizo; 

1. Kuongeza ununuzi wa mashine za kukusanyia mapato ili kuweza kufikia 

vyanzo vyote vya mapato ya ndani na kukusanya ipasavyo. 

2. Kubuni vyanzo vipo vya mapato kwa kuanzisha miradi mikubwa ya kimkakati 

ili kuweza kuongeza wigo wa ukusanyaji mapato 
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TAARIFA YA MIRADI YA MAENDELEO ILIYOTEKELEZWA NA FEDHA ZA MAKUSANYO YA NDANI. Januari - Machi 2018   

1 2 3 4 5 6 7 8 9 
    

Sekta Jina la mradi. 
Fedha 
iliyoidhinishwa 

Fedha iliyotolewa 
Hali ya 
utekelezaji 

Baki Maelezo. 
    

   
Halmashauri Wananchi Jumla 

       

ELIMU 

Kuchangia 
ujenzi/ 
kukarabati 
miundombinu ya 
shule za 
walemavu Jijini 
Tanga 

100,000,000 5,715,636.80 

 

5,715,636.80 Utekelezaji 
umefanyika  

0 Utekelezaji 
umefanyika 

    

Kujenga/ 
kumalizia 
maabara kwa 
shule za 
Sekondari 

400,000,000 30,000,000 

0 

30,000,000 Utekelezaji 
umefanyika 

0 Imetekelezwa 

    

Kujenga 
madarasa kwa 
shule za Msingi 

344,467,955 66,701,189 

0 

66,701,189 Ujenzi wa 
madarasa 6 
umefanyika 

0 Imetekelezwa 

    

Kilimo  

kuwezesha 
maandalizi na 
ushirikiano wa 
maonyesho ya 
kilimo ya Nane 
Nane Juni 2019  

220,000,000.00  52,548,600  

0  

52,548,600  ununuzi wa 
mashine ya 
umeme 
ulifanyika katika 
maonyesho ya 
Nanenane 

0  Utekelezwaji 
umekamilika.  
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Morogoro  

UTAWALA 

Kujenga na 
kurekebisha 
majengo ya 
Halmashauri na 
ukuta wa makao 
makuu mnamo 
Juni 2019  

400,000,000.00  85,570,360  0  
 

 

 

85,570,360  Fedha ilitolewa 
ili kurekebisha 
majengo ya 
TADECO na 
ujenzi wa 
mashine ya 
Block  

0  Ujenzi na 
ukarabati 
miundombinu 
wa 
umefanyika  

    

 

Kuweka / 
kuimarisha      
miundombinu ya 
taa za barabarani 

100,000,000 2,000,000 

0 

2,000,000 Imetekelezwa  Umefanyika 

    

Kuwezesha 
shuhuli za ulinzi 
na usalama  
ngazi ya Wilaya 
na ngazi ya 
Msingi 

239,997,600 65,635,989 

0 

65,635,989 Uwezeshaji 
umefanyika 

0 Imetekelezwa 

    

Kuwezesha mbio 
za Mwenge wa 
Uhuru Wilayani 

70,000,000 70,000,000 

7,200,000 

77,200,000 Utekelezaji 
umefanyika 

 Imetekelezwa 
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AFYA 

Kujenga majengo 
4 ya OPD katika 
vituo vya Afya  
vya Mwanzange, 
Kisimatui, Geza 
na Kiomoni 
mwezi Juni 2019  

300,000,000.00  8,139,050  

0  

8,139,050  Kukamilika kwa 
zahanati ya 
Nguvumali  

0  Ujenzi wa 
zahanati ya 
Nguvumali 
umekamilika.  

    

FEDHA/ 
MAPATO 
FEDHA/ 
MAPATO 

Ununuzi wa vifaa 
vya ki-elekroniki 
vya ukusanyaji 
mapato (POS) 

80,000,000.00  33,900,000  

0  

33,900,000  Kununua POS 
za ukusanyaji 
mapato zipatazo 
40 

0  POS mashine 
zipatazo 40 
zimenunuliwa 
na zinatumika  

    

Kujenga masoko 
ya Jiji  

400,000,000 15,000,000 

0 

15,000,000 Utekelezaji 
umefanyika 
katika soko  la 
Makorora  kwa 
kujenga choo 

0 Imetekelezwa 

    

Maendeleo 
ya Jamii  
Maendeleo 
ya Jamii 

Kutoa mkopo 
kwa makundi 
210 ya 
wanawake 
ifikapo Juni 2019  

381,031,006.72  254,500,000  

0  

254,500,000  Mikopo ilitolewa 
kwa makundi 75 
ya wanawake  

0  Mikopo 
ilitolewa kwa 
makundi 75 ya 
wanawake 

  
  

kutoa mkopo 
kwa makundi 
210 ya vijana  
ifikapo Juni 2019  

381,031,006.72  20,000,000  

0  

20,000,000  Makundi 8 ya 
vijana walipata 
mkopo  

0  Makundi 8 ya 
vijana 
walipata 
mkopo 
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ARDHI  

kuwezesha 
mchango wa 
utoaji wa ardhi 
kwa viwanja 10 
na mahitaji 
mengine ya 
maendeleo ya 
ardhi katika eneo 
la Amboni katika 
mji wa Tanga 
ifikapo Juni 2019  

1,400,000,000.00  426,676,695  

0  

426,676,695  utoaji wa ardhi 
kwa ajili ya 
viwanja 10 na 
mahitaji 
mengine ya 
maendeleo ya 
ardhi katika 
eneo la Amboni 
kufanyika  

0  utoaji wa ardhi 
kwa ajili ya 
viwanja 10 na 
mahitaji 
mengine ya 
maendeleo ya 
ardhi katika 
eneo la 
Amboni 
umefanyika  

    

Uchumi 

Kuwezesha kituo 
cha TaTV 

180,000,000.00 80,490,600 
0 

0 Ujenzi wa fensi 
umefanyika 

0 Utekelezaji 
umeafanyika   

 
 
 
 

Kuchangia 
kwenye mradi 
wa TASAF 

10,000,000 4,806,000 

0 

4,806,000 Uwezeshaji wa 
shughuli za 
TASAF 
umefanyika 

 Imetekelezwa 

    

Kuwezesha 
shughuli za 
Uwekezaji 

89,000,000 64,824,700 
0 

64,824,700 Utekelezaji 
umefanyika 

 Imetekelezwa 
    

Kuandaa Mpango 

na Bajeti ya 

Halmashauri 

2019/2020 

139,070,000.00 68,704,000.00 

0 

68,704,000.00 Utekelezaji 
umefanyika 

 Bajeti 
imeandaliwa 

    

UCHUMI 

Kusimamia na 
kufuatilia miradi 
ya maendeleo 

144,060,484.00 65,875,180.00 
0 

65,875,180.00 Usimamizi na 
ufuatiliaji 
umefanyika 

 Imetekelezwa 
    

Kuandaa taarifa 43,500,000 36,743,600 0 36,743,600 Utekelezaji  Utekelezaji     
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za LAAC na 
kujenga uwezo 
wa mifumo 

umefanyika umefanyika  
 

kuwezesha 
utekelezaji wa 
mradi wa TSCP 

20,200,000.00 13,662,120 
0 

13,662,120 Uwezeshaji 
umefanyika 

 Imetekelezwa 
    

Kujenga na 
kurekebisha vyoo 
vya umma 
mnamo Juni 
2019 

200,000,000 137,267,016 

0 

137,267,016 Utekelezaji 
umefanyika 
katika shule ya 
Msingi Bombo 

 Imetekelezwa 

    

Kuendeleza 
miundombinu ya 
soko la 
wajasiriamali 
Mwahako na 
stendi ya 
daladala Pongwe 

200,000,000 10,711,332 

0 

10,711,332 Kituo cha 
daladala 
Pongwe 
kimejengwa 

0 Imetekelezwa 

    

Kuchangia 
kwenye mradi 
wa UKETA 

8,501,250 7,860,000 
 

7,860,000 Uwezeshaji 
watumishi 
umefanyika 

0 Uwezeshaji 
watumishi 
umefanyika 

    

Kuchangia 
kwenye mradi 
wa TACINE 

21,329,474 13,287,100 
 

13,287,100 Uchangiaji 
umefanyika 

 Imetekelezwa 
    

JUMLA 
 7,423,632,916.00 1,700,203,106 

 
0 

1,700,203,106 

 

 0  

    

 


