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15th  May, 2017 

 

 

TANGAZO 

 

UPANGISHAJI MAENEO MBALIMBALI YA BIASHARA MWAKA WA FEDHA 

2017/2018 

ZABUNI NA  LGA/128/2017-2017/HQ/NC/09 

1. Halmashauri ya Jiji la Tanga katika jitihada za kutekeleza dhamira yake ya 

kuwaletea ustawi wa maisha na maendeleo wananchi wa Jiji la Tanga na 

Watanzania kwa ujumla imekuwa ikitoa fursa sawa kwa wananchi wa jinsia zote 

kujipatia maeneo ya kufanyia biashara katika masoko na majengo yake kwa 

utaratibu wa upangaji ili waweze kufanya biashara, kujipatia kipato na ajira kuanzia 

tarehe 1 july 2017 hadi tarehe 30 june 2018 :-  

  

1. Zabuni iliyotangazwa ni LGA/128/20-2018/HQ/NC/09 UPANGISHAJI 

WA MAENEO MBALIMBALI YA BIASHARA. 

                                                       

 

LOT YA 

NUKUU YA BEI 

JINA LA ZABUNI BEI YAKE NA NAMBA YA 

KIBANDA/CHUMBA  UNACHOOMBA 

 SOKO LA MGANDINI 

(KODI KWA MWEZI TSHS 60,000.00) 

1,2,34,56,7,8,9,10,11,12,13,14,15,16,17,18,19,20,21,22,23,24,25,26,27, 

28,29,30,31.32.33.34,35,36,37,49,51,54,58,59,60,61,62,63,64,65. 

 OFISI NA STORE(Maeneo ya vitunguu) 

(KODI KWA MWEZI TSHS 50,000.00) 

38,39,40,41,42,43,44,45,46,47,48,50,53,55,56,57 

 SOKO LA MAKORORA 

(KODI KWA MWEZI TSHS 50,000.00) 

1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12,13,14,15,16,17,18,19,20,21,22,23,24,25,26,27 



28,29,30,3132,33,34,35,36,37,38,39,40,41,42,43,44,45,46,47,48,49,50,51

,52,53,54,55,56,57,58,59,60 

 MADUKA YANAYOZUNGUKA COMMUNITY CENTRE 

MAKORORA  (KODI KWA MWEZI TSHS 60,000.00) 

1,2,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12,13,14,15,16,17,18,19,20,21,22,23,24,25,26,27 

 COMMUNITY CENTRE MAKORORA-VYUMBA VYA OFISI  

(KODI KWA MWEZI TSHS 80,000.00) 

 

 SOKO LA MLANGO WA CHUMA 

(KODI KWA MWEZI TSHS 40,000.00) 

1,3,4,5,6,7,8,9,10,11,12,13,14,15,16,17,18,19,20,21,22,23,24,25,26,29,30

,31,32,33,34. 

 

 SOKO LA MLANGO WA CHUMA-MASHINE ZA KUSAGA 

NAFAKA (KODI KWA MWEZI TSHS 100,000.00) 2,35,36 

 

VYUMBA VYA BIASHARA (VIKUBWA KODI 60,000) 27,28 

 

 SOKO LA NGAMIANI – MADUKA  (KODI KWA MWEZI TSHS 

80,000.00) 

170,171,172,173,174,175,176,177,178,179,180,181,182,183,184,185 

 

 SOKO LA NGAMIANI - MABUCHA 

(KODI KWA MWEZI TSHS 80,000.00) 

199,200,201,202,203,204,205,206,207,208,209,210,211,212,213,214,215

,216,217,218,219 

 

 VYUMBA VYA OFISI TANGAMANO COMMUNITY CENTRE 

(KODI KWA MWEZI Chumba kikubwa Tshs 150,000.00) 

(KODI KWA MWEZI Chumba kidogo Tshs 50,000.00) 

 

 VYUMBA VILIVYOKUWA VINATUMIKA KAMA OFISI YA 

KATA CHUMBAGENI  ZAMANI  VILIVYOPO KISOSORA  

(KODI KWA MWEZI TSHS 150,000.00) 

 



 MADUKA YANAYOZUNGUKA OFISI YA KATA NGAMIANI 

KATI  

(KODI KWA MWEZI TSHS 150,000.00) 

 KUKODI NA KUENDESHA VYUMBA VYA OFISI JENGO LA 

GHOROFA SOKO LA MKWAKWANI KODI KWA MWEZI @ 

150,000 

 VYUMBA VYA KUKATISHA TIKETI ZA MABASI KANGE BUS 

STAND (KODI KWA MWEZI TSHS 150,000.00) 

1,2,3,4,5,6,9,10,11,12,13,14,15. 

 KUKODI NA KUENDESHA MGAHAWA- BUS STAND KANGE 

 SOKO LA MAJENGO – CHUMBA CHA BIASHARA 

 KUKODI NA KUENDESHA JENGO LA BIASHARA BUSTANI 

YA JAMHURI ( FORODHANI) BIASHARA YA VILEO HAIRUSIWI 

 KUKODI NA KUEDESHA BUSTANI YA JET 

 KUKODI NA KUENDESHA JENGO LA NGUVUKAZI DUGA 

 KUKODI NA KUENDESHA MGAHAWA  BUS STAND ZAMANI  

NGAMIANI. BIASHARA YA VILEO HAIRUSIWI 

 

Masharti kwa waombaji 

i. Muombaji asiwe anadaiwa Halmashauri 

ii. Ada ya maombi ya zabuni ni Tshs. 20,000/= ambazo hazitarejeshwa; zilipwe 

fedha taslim na atapewa seti ya Kabrasha la zabuni.   

iii. Nakala ya stakabadhi itaambatanishwa kwenye kabrasha la maombi ya zabuni. 

iv. Ada ya maombi iliyolipwa ni kwa ajili ya kupata maelekezo ya zabuni 

(Kabrasha la zabuni), katika kabrasha la zabuni hiyo kuna masharti na vigezo vya 

nyongeza kwa zabuni hii.  Maelekezo ya zabuni yanapatikana kwa katibu wa bodi 

ya zabuni. 

v. Muombaji awe na Leseni hai na inayofanana na biashara husika. 

vii. Muombaji atakayeshinda zabuni atatakiwa kuweka Deposit (Dhamana) ya 

miezi mitatu kwa kiasi alichoomba kabla hajasaini mkataba. 

viii. Muombaji lazima ahakikishe eneo linakuwa safi muda wote 

ix. Mkataba utakuwa wa miezi 12 kuanzia tarehe 1 July 2017 hadi tarehe 30 June 

2018 

x. Mzabuni atakaeshinda atatakiwa kuilipa Halmashauri mapato ya mkataba ndani 

au  kabla ya tarehe 25 ya mwezi husika, Tozo la adhabu ya kuchelewa kuwasilisha  

itatozwa kuanzia tarehe 1 ya mwezi unaofuata.  Baada ya hapo hatua nyingine za 

kisheria zitachukuliwa. 



xii. Muombaji lazima aonyeshe uthibitisho wa kulipa kodi ( Tax clearance 

certificate) inayotoka TRA 

xiii. Muombaji hatakiwi kuwa mtumishi au kiongozi wa Halmashauri ya Jiji la 

Tanga. 

xiv. Muombaji awe na Taxpayer Identification Number (TIN) 

xv. Hati ya uthibitisho wa kisheria – Power of attorney (iambatanishwe) ya mtu  

anayehusika na zabuni hii. 

xvi. Muombaji ataje kiasi atakachoilipa Halmashauri kwa mwezi 

xvii. Asilimia 20% itatozwa kwa kila mzabuni atakayechelewesha marejesho yake      

kulingana na tarehe ya marejesho kwenye mkataba. 

xviii. Uharibifu wowote utakaojitokeza muombaji atawajibika kwa uharibifu 

uliojitokeza. 

xix. Asiwe mtengeneza migogoro na Halmashauri 

xx. Asiombe zabuni na kupangisha mtu mwingine 

xxi. Asiwe msumbufu wa kulipa kodi za Serikali 

 

Halmashauri itawapa kipaumbele wapangaji waliopo sasa endapo watapenda 

kuendelea kuwa wapangaji baada ya kukidhi vigezo ila lazima awasilishe 

stakabadhi ya malipo ya mwezi wanne hadi wa sita mwaka 2017. 

Kwa wafanyabiasha/Makampuni/Vikundi/Ushirika  ambao watapenda kukodisha 

chumba au eneo mojawapo kati ya yaliyoorodheshwa hapo juu, wafike katika ofisi 

ya KATIBU WA BODI YA ZABUNI ya Halmashauri ya Jiji la Tanga iliyopo 

barabara ya Hassani  Ngwilizi  S.L.P.  178 Tanga chumba namba 4 kupata: 

. Maelezo zaidi yanayohusiana na zabuni hizi 

. Kununua Kabrasha la zabuni ambalo linauzwa Tshs.20,000/= fedha ambazo 

hazitarudishwa 

.  Kupata nyongeza (Addition/Ammendment) ya kabrasha la zabuni kama                

litakuwepo. 

JINSI YA KURUDISHA ZABUNI 

Mzabuni atatakiwa kujaza bei, na kutoa maelezo kwa ufasaha kulingana na 

maelezo yaliyopo katika kabrasha la Zabuni. 

Kabrasha la zabuni baada ya kujaza kama ilivyoelezwa hapo juu itolewe nakala 

moja, zote mbili kwa pamoja zifungwe kwenye bahasha na kuwekwa lakiri(seal) 



juu ya bahasha isionyeshe alama yeyote ile mbali na tulivyoelekeza.  Juu ya 

hahasha iandikwe jila la zabuni na maba ya zabuni unayoomba na itumwe kwa; 

KATIBU WA BODI YA ZABUNI 

S.L.P. 178 

TANGA 

Zabuni zinaweza kupelekwa kwa Mkurugenzi kwa kutumia Posta au kwa mkono 

siku ya mwisho kupokea zabuni ni siku ya 02/06/2017  Saa 4:00 asubuhi na 

ufunguzi utafanyika siku hiyo hiyo muda mfupi tu baada ya zabuni kupokelewa 

mbele ya wazabuni au wanakilidhi wao watakaopenda kuhudhuria. 

 

MKURUGENZI WA JIJI 

TANGA 

 

 

 

 

2. Masharti kwa Waombaji  :- 

I. Muombaji asiwe anadaiwa na Halmashauri 

II. Ada ya maombi ya zabuni ni Tshs. 100,000/= ambazo hazitarejeshwa; 

zilipwe fedha taslim na utapewa seti ya Kabrasha la zabuni.Nakala ya 

stakabadhi itaambatanishwa kwenye kabrasha la maombi ya zabuni. 

III.       Ada ya maombi uliyolipa ni kwa ajili ya kupata maelekezo ya zabuni 

(Kabrasha la zabuni), katika kabrasha la zabuni hiyo kuna masharti na vigezo 

vya nyongeza kwa Zabuni hii. Maelekezo ya zabuni yanapatikana kwa Katibu 

wa bodi ya Zabuni. 

IV. Muombaji awe na Leseni hai na inayofanana na Biashara husika 

V. Muombaji awe na usajili wa kuandikishwa kwa Kampuni/Ushirika/vikundi 

VI. Muombaji atakayeshinda zabuni atatakiwa kuweka Deposit (Dhamana)  ya 

miezi mitatu kwa kiasi alichoomba kabla hajasaini mkataba. 

VII. Muombaji lazima ahakikishe eneo linakuwa safi muda wote 

VIII. Mkataba utakuwa wa miezi 12 kuanzia tarehe 1 july 2016 hadi tarehe 30 

june 2017 

IX. Mzabuni atakaeshinda atatakiwa kuilipa Halmashauri mapato ya mkataba  

ndani  au kabla ya tarehe 25 ya mwezi husika.Tozo la adhabu ya kuchelewa 

kuwasilisha itatozwa kuanzia tarehe 1 ya mwezi unaofuata ndani ya siku 5 za 



mwanzo wa kila mwezi.Baada ya hapo hatua nyingine za kisheria 

zitachukuliwa. 

X. Muombaji lazima aonyeshe uthibitisho wa kulipa kodi. 

XI. Muombaji hatakiwi kuwa mtumishi au kiongozi wa Halmashauri ya jiji la 

Tanga. 

XII. Muombaji awe na Taxpayer Identification Number(TIN) 

XIII. Power of attorney  

XIV. Muombaji ataje Kiasi atakacholipa Halmashauri kwa mwezi 

XV. Asilimia 20% itatozwa kwa kila mzabuni atakaye chelewesha marejesho yake 

ndani ya siku 7 kulingana na tarehe ya marejesho ya mkataba 

XVI. Uharibifu wowote utakaojitokeza muombaji atawajibika nao. 

XVII.        Asiwe Mtengeneza Migogoro na Halmashauri. 

XVIII.        Asiombe zabuni na kupangisha mtu mwingine. 

XIX.        Asiwe msumbufu wa kulipa kodi za Serikali.  

XX.        Halmashauri itawapa kipaumbele wapangaji waliopo sasa endapo 

watapenda kuendelea kuwa wapangaji baada ya kukidhi vigezo ila lazima 

awasilishe stakabadhi ya malipo ya mwezi wa nne hadi wa sita mwaka 2016. 

 

Kwa wafanyabiashara/Makampuni/Vikundi/Ushirika ambao watapenda kutoa 

huduma mojawapo kati ya zilizoorodheshwa hapo juu, wafike katika ofisi ya 

KATIBU WA BODI YA ZABUNI ya Halmashauri ya jiji la Tanga iliyopo barabara ya 

Hassani Ngwilizi S.L.P. 178, Tanga chumba namba 4 kupata: 

• maelezo zaidi yanayohusiana na Zabuni hizi 

• Kununua Kabrasha la Zabuni ambalo linauzwa Tshs. 100,000/= fedha 

ambazo hazitarudishwa. 

• Kupata nyongeza Addition/Ammendment) ya kabrasha la Zabuni kama 

litakuwepo. 

 

JINSI YA KURUDISHA ZABUNI 

 

Mzabuni atatakiwa kujaza bei, na kutoa maelezo kwa ufasaha kulingana na maelezo 

yaliyopo katika kabrasha la Zabuni. 

Kabrasha la Zabuni baada ya kujaza kama ilivyoelezwa hapo juu itolewe nakala 

moja, zote mbili kwa pamoja zifungwe kwenye bahasha na kuwekwa lakiri (seal),Juu 

ya bahasha isionyeshe alama yeyote ile mbali na tulivyoelekeza. Juu ya bahasha 

iandikwe jina la zabuni na namba ya zabuni unayoomba na itumwe kwa: 

 

KATIBU WA BODI YA ZABUNI 

S.L.P. 178, 

TANGA. 

 



Zabuni zinaweza kupelekwa kwa Mkurugenzi kwa kutumia Posta au kwa mkono, 

siku ya mwisho kupokea zabuni ni siku ya Jumanne tarehe 13,Sept,2016 Saa 4.00 

asubuhi na ufunguzi utafanyika siku hiyo hiyo muda mfupi tu baada ya zabuni 

kupokelewa mbele ya wazabuni au wawakilishi wao watakaopenda kuhudhuria. 

 

 

 MKURUGENZI WA JIJI 

JIJI LA TANGA 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 


