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1.0 UTANGULIZI. 

Katika mwaka wa fedha 2018/2019 Bajeti ya Halmashauri ya Jiji la Tanga ilikasimia 

kutengakiasi cha Tsh. 15,192,895,032/=kutoka vyanzo vya ndani vya mapato ya 

Halmashauri kwa ajili ya kutekeleza shughuli za miradi ya maendeleo pamoja na 

matumizi mengineyo ya ofisi.Baada ya kutoa mapato fungwa ya jumla ya                      

Tshs 2,716,965,507 kiasi kinachobaki cha Tshs 12,475,929,525/= Asilimia 40 ya 

kiasi hicho jumla ya Tshs 4,990,371,910/= ni kwa ajili ya matumizi mengineyo ya 

Halmashauri na  asilimia  60 ni kwa jaili ya utekelezaji wa  miradi ya maendeleo sawa 

na Tshs 7,485,557,715/=Picha ifuatayo inaonyesha mgawanyo wa fedha hizo za 

makusanyo ya ndani pamoja na mgawanyo wake. 
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2.0 UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO 

2.1 IDARA YA KILIMO. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Kilimo ilitenga kiasi cha        

Tsh 220, 000,000/= kwa ajili ya matumizi ya miradi ya idara ya Kilimo. Hadi kufikia 

tarehe 30 Juni, Idara imeweza kutumia jumla ya Tshs.84,445,338/= kwa ajili ya 

kuwezesha  watumishi na wajasiliamali kushiriki  maonyesho ya kilimo Morogoro 

 

2.2 IDARA YA UTAWALA. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Utawala ilitenga kiasi cha 

Tsh 2,216,727,516/= kwa ajili ya kutekeleza shughuli mbalimbali za ujenzi wa miradi 

ya maendeleo. Jumla ya Tshs 498,235,989/= imetekeleza ujenzi wa miundombinu 

mbalimbali. Miradi hiyo ni pamoja na ujenzi wa jengo la utawala la ghorofa 3 na 

kurekebisha majengo ya TADECO. 
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Picha1.1: Jengo la Utawala la Jiji la Tanga. 
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2.3 IDARA YA AFYA. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Afya ilitenga kiasi cha               

Tsh 556,400,000/= kwa ajili ya kutekeleza shughuli mbalimbali za ujenzi katika idara 

ya afya zikiwemo ujenzi wa kituo cha afya cha Mwakidila.Jumla ya                         

Tshs 300,000,000/= zimehamishiwa katika Zahanati ya MWakidila kwa ajili ya 

uendelezaji wa ujenzi wa zahanati hiyo. 

 

Ujenzi wa kituo cha Afya Mwakidila kwa fedha za mapato ya ndani. 
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2.4 IDARA YA MAPATO. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Mapato ilitenga kiasi cha          

Tsh 623,103,192/= kwa ajili ya utekelezaji wa miradi mbalimbali ya idara ya fedha 

Miradi iliyopangwa kutekelezwa ni Ununuzi wa magari mawili kwa ajili ya kusaidia 

ukusanyaji wa mapato,kujenga masoko ya jiji na ununuzi wa POS mashine .Miradi 

iliyotekelezwa ni ununuzi wa POS mashine 40 pamoja na kujenga choo katika soko la 

Makorora. Utekelezaji huo umegharimu jumla ya Tshs 48,900,000/= 
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2.5 IDARA YA MAENDELEO YA JAMII. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Maendeleo ya Jamii ilitenga 

kiasi cha Tsh.960,206, 961/= kwa ajili ya kutoa mikopo kwa wanawake, vijana na 

walemavu kwa kufuata kanuni ya asilimia 4,4,2.Hadi kufikia Juni 2019, jumla ya     

Tshs. 680,170,000/= zimetolewa kwa vikundi vya wanawake, vijana na Watu wenye 

ulemavu. Wanawake walipata jumla ya Tshs 334,170,000/=,vijana                     

Tshs 313,000,000/= na watu wenye ulemavu Tshs.33,000,000/= 
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2.6 IDARA YA ARDHI. 

Katika kipindi cha mwaka wa fedha 2018/2019, Idara ya Ardhi ilitenga kiasi cha Tsh 

1,400,000,000/= kwa ajili ya kuwezesha mchango wa utoaji wa ardhi kwa viwanja 

10 na mahitaji mengine ya maendeleo ya ardhi katika eneo la Amboni katika Mji wa 

Tanga ifikapo Juni 2019. Jumla ya Tshs 426,676,694.80 zimetumika kwa ajili ya 

shughuli mbalimbali za idara ya Ardhi ikiwemo kupima viwanja katika maeneo ya 

Amboni na Kange Kasera. 

 

2.7 IDARA YA MIPANGO, TAKWIMU NA UFUATILIAJI. 

Idara ya Uchumi ni idara ambayo inatekeleza na kusimamia na kufuatilia miradi yote ya 

maendeleo inayotekelezwa katika Halmashauri. Ili kuweza kutekeleza shughuli zake kwa 

ufanisi, Idara ilitengewa jumla ya Tshs 1,075,661,208/= kwa ajili ya utekelezaji 

wamiradi, usimamizi na ufuatiliaji. Kati ya hizo jumla ya Tshs 637,591,208/= 

zimetumika kutekeleza miradi hiyo. Miradi iliyotekelezwa ni uwezeshaji wa kituo cha 

Tanga Televishen,Mchango kwenye miradi ya TASAF,TACINE, UKETA,TSCP, kuwezesha 

shughuli za uwezeshaji, Kuandaa  bajeti ya mwaka wa fedha 2019/2020,urekebishaji 

wa vyoo vya umma, Kujenga kituo cha daladala Pongwe pamoja na usimamizi na 

ufuatiliaji wa miradi yote inayoendelea kutekelezwa. 
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Kibanda cha mashine ya kufyatulia matofali 

 

2.8 ELIMU 

Idara hii ni idara ambayo imebeba idara mbili ambazo ni idara ya Elimu Msingi na Elimu 

Sekondari. Idara hizi kwa pamoja zimetengewa jumla ya Tshs 1,044,467,955/= kwa 

ajili ya utekelezaji wa shughuli za miradi ya maendeleo ikiwemo ujenzi wa miundombinu 

ya vyumba vya madarasa, vyoo na maabara.Jumla ya Tshs 158,132,461/= 

zimetumika kutekeleza miradi hiyo kwa kipindi cha April hadi Juni. 
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3.0 CHANGAMOTO. 

 Muitikio mdogo wa wananchi kuchangia miradi ya maendeleo kama vile upande 

wa elimu juu ya dhana ya elimu bure. 

 Baadhi ya wafanya biashara kukwepa kulipa kodi kwenye vyanzo vya mapato na 

hiyo kupelekea kutofikiwa kwa asilimia 100ya makusanyo. 

 Pia vyanzo Vingine vya mapato kufutwa katikati ya mwaka wa fedha na hivyo 

kuathiri kiwango cha ukusanyaji mapato 

3.1 Utatuzi wa Changamoto hizo; 

1. Kuongeza ununuzi wa mashine za kukusanyia mapato ili kuweza kufikia 

vyanzo vyote vya mapato ya ndani na kukusanya ipasavyo. 

2. Kubuni vyanzo vipo vya mapato kwa kuanzisha miradi mikubwa ya kimkakati 

ili kuweza kuongeza wigo wa ukusanyaji mapato 
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TAARIFA YA MIRADI YA MAENDELEO ILIYOTEKELEZWA NA FEDHA ZA MAKUSANYO YA NDANI. Januari - Machi 2018   

1 2 3 4 5 6 7 8 9 
    

Sekta 
Jina la 
mradi. 

Fedha 
iliyoidhinishwa 

Fedha iliyotolewa 
Hali ya 
utekelezaji 

Bak
i 

Maelezo. 
    

   
Halmashauri 

Wananch
i 

Jumla 
       

ELIMU 

Kuchangia 
ujenzi/ 
kukarabati 
miundombinu 
ya shule za 
walemavu 
Jijini Tanga 

100,000,000 5,715,636.80 

 

5,715,636.80 Utekelezaji 
umefanyika  

0 Utekelezaji 
umefanyika 

    

Kujenga/ 
kumalizia 
maabara kwa 
shule za 
Sekondari 

400,000,000 70,715,636 

0 

70,715,636 Ujenzi wa darasa 

moja kwa kila 

shule 

 

0 Fedha 

zimepelekwa 

katika shule za 
Sekondari 

Kiomoni, 

Pongwe, Old 

Tanga, 

Mnyanjani, 

Maweni, Horten 
na Mikanjuni 

kwa ajili ya 

utekelezaji. 

    

Kujenga 
madarasa kwa 
shule za 
Msingi 

344,467,955 66,701,189 

0 

66,701,189 Ujenzi wa 
madarasa 6 
umefanyika 

0 Imetekelezwa 
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Kujenga uwezo 

katika michezo 

kwa wanafunzi 

wa shule za 

Msingi na 

Sekondari. 

60,000,000 15,000,000 

0 

15,000,000 Imetekelezwa  Timu ya mpira 

wa pete 

imewezeshwa 

kuhudhuria 

michezo yote 

kwa ngazi ya 

Kiwilaya, Mkoa 

na Taifa. 

    

Kilimo  

kuwezesha 
maandalizi na 
ushirikiano wa 
maonyesho ya 
kilimo ya 
Nane Nane 
Juni 2019  

220,000,000.00  84,445,338  

0  

84,445,338 ununuzi wa 
mashine ya 
umeme 
ulifanyika katika 
maonyesho ya 
Nanenane 
Morogoro, 
pamoja na 
kuwawezesha 
wataalamu na 
wajasiliamali 
kuweza kushiriki 
katika 
maonyesho hayo 

0  Utekelezwaji 
umekamilika.  

    

UTAWALA 

Kujenga na 
kurekebisha 
majengo ya 
Halmashauri 
na ukuta wa 
makao makuu 
mnamo Juni 
2019  

400,000,000.00  360,600,000 

  
0  

 

 

 

360,600,000 

 

Ujenzi wa jengo 
la Utawala 
unaendelea   

0  Ujenzi wa 
jengo la 
Utawala 
unaendelea   
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Kuweka / 
kuimarisha      
miundombinu 
ya taa za 
barabarani 

100,000,000 2,000,000 

0 

2,000,000 Imetekelezwa  Umefanyika 

    

Kuwezesha 
shuhuli za 
ulinzi na 
usalama  
ngazi ya 
Wilaya na 
ngazi ya 
Msingi 

239,997,600 65,635,989 

0 

65,635,989 Uwezeshaji 
umefanyika 

0 Imetekelezwa 

    

Kuwezesha 
mbio za 
Mwenge wa 
Uhuru 
Wilayani 

70,000,000 70,000,000 

7,200,000 

77,200,000 Utekelezaji 
umefanyika 

 Imetekelezwa 

    

AFYA 

Kujenga 
majengo 4 ya 
OPD katika 
vituo vya Afya  
vya 
Mwanzange, 
Kisimatui, 
Geza na 
Kiomoni 
mwezi Juni 
2019  

300,000,000.00  300,000,000.00 

0  

300,000,000.00 Ujenzi wa 
zahanati ya 
Mwakidila 
unaendelea  

0  Ujenzi wa 
zahanati ya 
Mwakidila 
unaendelea 
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FEDHA/ 
MAPATO 
FEDHA/ 
MAPATO 

Ununuzi wa 
vifaa vya ki-
elekroniki vya 
ukusanyaji 
mapato (POS) 

80,000,000.00  33,900,000  

0  

33,900,000  Kununua POS za 
ukusanyaji 
mapato zipatazo 
40 

0  POS mashine 
zipatazo 40 
zimenunuliwa 
na zinatumika  

    

Kujenga 
masoko ya Jiji  

400,000,000 15,000,000 

0 

15,000,000 Utekelezaji 
umefanyika 
katika soko  la 
Makorora  kwa 
kujenga choo 

0 Imetekelezwa 

    

Maendeleo 
ya Jamii  
Maendeleo 
ya Jamii 

Kutoa mkopo 
kwa makundi 
150 ya 
wanawake 
ifikapo Juni 
2019  

381,031,006.72  334,170,000  

0  

334,170,000 Mikopo ilitolewa 
kwa vikundi 97 
ya wanawake 
vyenye Jumla ya 
wanawake 485 

0  Mikopo 
ilitolewa kwa 
vikundi 97 ya 
wanawake 
vyenye Jumla 
ya wanawake 
485 

  
  

kutoa mkopo 
kwa makundi 
150 ya vijana  
ifikapo Juni 
2019  

381,031,006.72  313,000,000  

0  

313,000,000  Jumla ya Vikundi 
20 vyenye Jumla 
ya vijana  193 
walipata mkopo  

0  Jumla ya 
Vikundi 20 
vyenyen Jumla 
ya vijana  193 
walipata 
mkopo 

  
 
  

 

kutoa mkopo 
kwa makundi 
30 ya 
Walemavu 
ifikapo Juni 
2019 

160,089,940 33,000,000 

 

33,000,000 Jumla ya Vikundi 
5 vya watu 
wenye ulemavu 
vyenye Jumla ya 
20 walipata 
mkopo 

 Jumla ya 
Vikundi 5 vya 
watu wenye 
ulemavu 
vyenye Jumla 
ya 20 walipata 
mkopo 
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ARDHI  

kuwezesha 
mchango wa 
utoaji wa 
ardhi kwa 
viwanja 10 na 
mahitaji 
mengine ya 
maendeleo ya 
ardhi katika 
eneo la 
Amboni katika 
mji wa Tanga 
ifikapo Juni 
2019  

1,400,000,000.00  426,676,695  

0  

426,676,695  utoaji wa ardhi 
kwa ajili ya 
viwanja 10 na 
mahitaji 
mengine ya 
maendeleo ya 
ardhi katika eneo 
la Amboni 
kufanyika  

0  utoaji wa 
ardhi kwa ajili 
ya viwanja 10 
na mahitaji 
mengine ya 
maendeleo ya 
ardhi katika 
eneo la 
Amboni 
umefanyika  

    

Uchumi 

Kuwezesha 
kituo cha 
TaTV 

180,000,000.00 80,490,600 
0 

0 Ujenzi wa fensi 
umefanyika 

0 Utekelezaji 
umeafanyika   

 
 
 
 

Kuchangia 
kwenye mradi 
wa TASAF 

10,000,000 4,806,000 

0 

4,806,000 Uwezeshaji wa 
shughuli za 
TASAF 
umefanyika 

 Imetekelezwa 

    

Kuwezesha 
shughuli za 
Uwekezaji 

89,000,000 64,824,700 
0 

64,824,700 Utekelezaji 
umefanyika 

 Imetekelezwa 
    

Kuandaa 

Mpango na 

Bajeti ya 

Halmashauri 

2019/2020 

139,070,000.00 74,184,000.00 

0 

74,184,000.00 Utekelezaji 
umefanyika 

 Bajeti 
imeandaliwa 
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UCHUMI 

Kusimamia na 
kufuatilia 
miradi ya 
maendeleo 

144,060,484.00 77,350,726 

0 

77,350,726 Usimamizi na 
ufuatiliaji 
umefanyika 

 Imetekelezwa 

    

Kuandaa 
taarifa za 
LAAC na 
kujenga 
uwezo wa 
mifumo 

43,500,000 36,743,600 

0 

36,743,600 Utekelezaji 
umefanyika 

 Utekelezaji 
umefanyika 

  
 
 
 
 

kuwezesha 
utekelezaji wa 
mradi wa 
TSCP 

20,200,000.00 13,662,120 

0 

13,662,120 Uwezeshaji 
umefanyika 

 Imetekelezwa 

    

Kujenga na 
kurekebisha 
vyoo vya 
umma mnamo 
Juni 2019 

200,000,000 137,267,016 

0 

137,267,016 Utekelezaji 
umefanyika 
katika shule ya 
Msingi Bombo 

 Imetekelezwa 

    

Kuendeleza 
miundombinu 
ya soko la 
wajasiriamali 
Mwahako na 
stendi ya 
daladala 
Pongwe 

200,000,000 113,575,388 

0 

113,575,388 Kituo cha 
daladala Pongwe 
kimejengwa 

0 Imetekelezwa 

    

Kuchangia 
kwenye mradi 
wa UKETA 

8,501,250 7,860,000 
 

7,860,000 Uwezeshaji 
watumishi 
umefanyika 

0 Uwezeshaji 
watumishi 
umefanyika 
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Kuchangia 
kwenye mradi 
wa TACINE 

21,329,474 13,287,100 
 

13,287,100 Uchangiaji 
umefanyika 

 Imetekelezwa 
    

JUMLA 
 7,423,632,916.00 2,834,151,691 

 
0 

2,834,151,691 

 

 0  
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